เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2564 ที่ผ่านมา การรถไฟแห่งประเทศไทย (ร.ฟ.ท.) ได้เปิดบริการรถไฟฟ้าชานเมือง (สายสีแดง) แบบเต็มรูปแบบเชิงพาณิชย์ ทั้ง 2 เส้นทาง คือ สายบสงซื่อ-รังสิต และ สายบางซื่อ-ตลิ่งชัน ซึ่งมีราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 12 -42 บาท รวมทั้งสิ้น 13 สถานี ดังนี้...
1.สถานีรังสิต
2.สถานีหลักหก
3.สถานีดอนเมือง
4.สถานีการเคหะ
5.สถานีหลักสี่
6.สถานีทุ่งสองห้อง
7.สถานีบางเขน
8.สถานีวัดเสมียนนารี
9.สถานีจตุจักร
10.สถานีกลางบางซื่อ
11.สถานีบางซ่อน
12.สถานีบางบำหรุ
13.สถานีตลิ่งชัน
สายบางซื่อ-รังสิต
• รถไฟฟ้าเที่ยวแรก เวลา 05.30 น.
• รถไฟฟ้าเที่ยวสุดท้าย เวลา 24.00 น.
สายบางซื่อ - ตลิ่งชัน
• รถไฟฟ้าเที่ยวแรก เวลา 05.35 น.
• รถไฟฟ้าเที่ยวสุดท้าย เวลา 24.00 น.
อัตราค่าโดยสารรถไฟฟ้าสายสีแดง อัพเดตล่าสุด!
ขอบคุณรูปภาพจาก : Airport Rail Link