สวัสดีท่านผู้อ่านชาว Propertyhub ทุกคนครับ วันนี้ผมจะพาคุณไปพบกับคอนโด Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) จาก Noble Development ที่ยังคงถูกพูดถึงกันเป็นวงกว้าง แม้ว่าจะสร้างเสร็จพร้อมอยู่มาตั้งแต่ปี พ.ศ.2561 แล้วก็ตาม เนื่องจากทำเลที่ตั้งของคอนโดแห่งนี้ถือได้ว่าเป็น “ทำเลทอง” เพราะตั้งอยู่ติดกับถนนรัชดาภิเษก ซอย 6 เขตห้วยขวาง ใกล้กับแยกพระราม 9 และห้างสรรพสินค้าชั้นนำในบริเวณนั้นๆ ไม่ว่าจะเป็น Fortune Tower, Central พระราม 9, Esplanade รัชดา, The Street ฯลฯ
![IMG_0162.jpg IMG_0162.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/pjNiKfPgTr6Ol7NLUhCu.jpg)
อีกทั้งตัวโครงการยังอยู่ใกล้กับรถไฟฟ้า MRT สถานีศูนย์วัฒนธรรม เพียงแค่ 80 เมตร และมีป้ายรถเมล์ที่รถเมล์สาย 73, 74, 136, 137, 163, 172, 185, 206, 514, 517, 529 ขับผ่าน หรือถ้าหากใครใช้รถยนต์ส่วนตัว ก็ไม่ต้องเป็นกังวลเลยครับ เพราะทำเลที่ตั้งของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) อยู่ใกล้กับแยกพระราม 9 ที่สามารถตัดผ่านไปยังเส้น อโศก ดินแดง อนุสาวรีย์ รัชดาฯ ได้อีกด้วย!
![IMG_0157.jpg IMG_0157.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/ZzTTYhFRrSz1bqcHtSFk.jpg)
![IMG_0160.jpg IMG_0160.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/GfVMsOSaSxiF1t90FYdp.jpg)
หรือเรียกง่ายๆ ว่าคอนโดแห่งนี้เพียบพร้อมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกที่ครบครัน ดังนั้นจึงไม่ต้องสงสัยเลยครับว่าทำไมคอนโดโครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ถึงได้ยังคงถูกพูดถึงและจับตามองจากผู้คนที่กำลังมองหาคอนโดใจกลางเมืองอยู่เสมอ
![IMG_0147.jpg IMG_0147.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/YaMqzXOyTW2NFnTjIa1K.jpg)
Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) เป็นโครงการคอนโดของ Noble Development ที่มีการเพิ่มเติมรายละเอียดส่วนต่างๆ ขึ้นจาก Noble Revolve Ratchada 1 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 1) เพื่อให้ตัวคอนโดสามารถตอบโจทย์ความต้องการของผู้อยู่อาศัยได้อย่างตรงจุด โดยตัวคอนโดมีจำนวน 42 ชั้น แบ่งเป็น 3 ลักษณะห้อง คือ...
1 Bedroom ขนาด 22.43 -26.74 ตร.ม.
2 Bedroom ขนาด 38.87 -53.52 ตร.ม.
Penthouse ขนาด 39.01 – 51.47 ตร.ม.
รวมทั้งหมด 775 ยูนิต มีพื้นที่ทั้งหมดประมาณ 3-1-66.2 ไร่ สร้างเสร็จและประกาศพร้อมอยู่เมื่อปี พ.ศ. 2561
บรรยากาศโดยรอบของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)
![IMG_0011.jpg IMG_0011.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/y91AlQQxSZuK1M5N14ZP.jpg)
![IMG_0146.jpg IMG_0146.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/d4xhC0kbQXmFhgoHpHtV.jpg)
โดยภาพรวมของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ผมขอบอกเลยครับว่า เป็นคอนโดที่มีความร่มรื่นเป็นอย่างมาก เพราะบริเวณหน้าโครงการมีสนามหญ้า ต้นไม้ และที่นั่ง ไว้ให้สำหรับผู้พักอาศัยหรือผู้ที่มาติดต่อได้มานั่งพักผ่อนและดื่มด่ำกับธรรมชาติใจกลางเมือง
![IMG_0009.jpg IMG_0009.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/KbG9Ql8cT5612eHFScum.jpg)
![IMG_0010.jpg IMG_0010.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/BMzfmbYQzeCs6If2huMQ.jpg)
ซึ่งนอกจากจะมีต้นไม้น้อยใหญ่นานาพันธุ์แล้ว บริเวณสวนในยามเย็นยังมีบรรยากาศที่ผ่อนคลายและเงียบสงบเป็นอย่างมาก จนไม่อยากจะเชื่อเลยครับว่า นี่คือคอนโดที่อยู่ใจกลางเมืองย่านพระราม 9
![IMG_8158.jpg IMG_8158.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/rZ1yz9zGQSjhgwTCeWsc.jpg)
![IMG_0176.jpg IMG_0176.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/WsNItAmhSLKTqcmkYjsr.jpg)
และจุดเด่นที่จะไม่พูดถึงไม่ได้เลยก็คือ ทางเดินเข้าโครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) นั้น จะมีหลังคาทอดยาวตั้งแต่บริเวณหน้าป้อมยามจนไปถึงตัวโครงการ ป้องกันแดดหรือฝนได้เป็นอย่างดี ซึ่งรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ เหล่านี้ กลายเป็นสิ่งที่บ่งบอกว่าทางโครงการได้ใส่ใจรายละเอียด ที่จะช่วยอำนวยความสะดวกให้แก่ผู้พักอาศัยที่ไม่มีรถยนต์ส่วนตัว ให้ได้เดินเข้าคอนโดได้แบบสบายๆ ไม่ต้องโดนแดดหรือต้องวิ่งหลบฝน เพราะจากที่ผมเดินทางไปสำรวจมาหลายๆ โครงการ กับพบว่าทางเดินเข้าโครงการของหลายๆ ที่ ไม่มีหลังคามาให้นั่นเองครับ
![IMG_0174.jpg IMG_0174.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/zgVySWh0SN2kKDOgwyfk.jpg)
![IMG_0175.jpg IMG_0175.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/CJzxYVTPRT6OZH19egxZ.jpg)
ถัดมาในส่วนของทางเข้าโครงการครับ จะมีป้อมยามไว้เพื่ออำนวยความสะดวกและรักษาความปลอดภัยให้แก่ผู้พักอาศัยภายในโครงการ 24 ชั่วโมง โดยระบบรักษาความปลอดภัยจะใช้รั้วกั้นไม้กระดก Access Card ระยะใกล้ และกล้อง CCTV ฝั่งละ 1 ตัว ซึ่งถ้าหากเป็นบุคคลภายนอกเข้ามาจะมีเครื่องกดบัตรอัตโนมัติคอยให้บริการอยู่ และเมื่อเข้าไปแล้วบุคคลภายนอกจะสามารถจอดรถยนต์หรือมอเตอร์ไซค์ไว้ได้แค่ที่จอดกลางแจ้งเท่านั้น ไม่สามารถขึ้นไปจอดในตัวคอนโดได้ เพราะบริเวณทางขึ้นคอนโดจะมีเครื่องสแกนบัตรอีกชั้นหนึ่งครับ
![IMG_0014.jpg IMG_0014.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/HiZAm2OjQEe7rW3LlZAw.jpg)
ในส่วนของที่จอดรถยนต์กลางแจ้งนั้น จะสามารถรองรับรถยนต์ได้ประมาณ 20 คัน และที่ดูจะพิเศษสุดๆ เลยก็คือ มีที่จอดรถยนต์แบบ 2 ชั้น ไว้ให้บริการด้วย ส่วนที่จอดรถยนต์ในตัวอาคารมีไฟส่องสว่างทุกจุด และผมขอบอกเลยว่าครับว่ามีความสะดวกสบายเป็นอย่างมาก เนื่องจากที่จอดรถไม่แออัดจนเกินไป หรือคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ประมาณ 40% ของจำนวนห้อง ช่องจอดรถมีขนาดตามมาตรฐาน ไม่เล็กจนเกินไป สามารถจอดรถได้แบบสบายๆ เลยครับ
![IMG_0013.jpg IMG_0013.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/dNGBVDr3SX2PF7F7eovG.jpg)
![IMG_0017.jpg IMG_0017.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/g9AYR3IQt2PErN3t999j.jpg)
![IMG_0015.jpg IMG_0015.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/WD5m7htAQ3COaVysmvdZ.jpg)
![IMG_8113.jpg IMG_8113.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/kb1WHGbyTIisEEkQOjvZ.jpg)
และส่วนในบริเวณที่จอดมอเตอร์ไซค์จะเป็นทางด้านหลัง ซึ่งจะมีทางเชื่อมเข้าตัวอาคาร ก็สะดวกสบาย เดินไม่ไกลและยังจอดในที่ร่มอีกด้วย
![IMG_0024.jpg IMG_0024.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/dfCPir5iSYK7wvq5KVgE.jpg)
บรรยากาศภายในของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)
![IMG_0139.jpg IMG_0139.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/RukfW2VoTZinorz70zNW.jpg)
เมื่อเดินเข้ามาในตัวอาคารแล้ว เราจะพบกับ Lobby ที่จะมีพนักงานคอยให้การต้อนรับอยู่ ซึ่งสิ่งที่ผมสัมผัสด้วยตาเปล่านั้น ในบริเวณนี้มีบรรยากาศที่ดูเรียบหรูและทันสมัยเป็นอย่างมากเลยทีเดียว เนื่องจากทางโครงการได้มีการตกแต่งให้พื้นที่ในส่วนนี้มีความทันสมัยและดู Modern ด้วยลวดลายหินอ่อนสีดำ ขาว และตัดกับสีเฟอร์นิเจอร์สีเหลืองนั่นเอง
![IMG_0035.jpg IMG_0035.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/oKL3mj8TpmZvzyArYFOa.jpg)
ซึ่งถัดไปทางด้านขวามือจะเป็นโซนที่นั่งเอาไว้สำหรับนั่งพักผ่อน ทำงาน หรือนัดพูดคุย โดยผู้พักอาศัยหรือผู้มาติดต่อก็สามารถใช้พื้นที่ในส่วนนี้ได้ อีกทั้งมองออกไปด้านหน้าจะเห็นเป็นสวนสีเขียวสบายตา ส่งผลให้ผู้พักอาศัยหลายๆ คน ที่อยากจะเปลี่ยนบรรยากาศการทำงาน มักจะมาเลือกใช้พื้นที่ส่วนกลางในบริเวณนี้นั่นเองครับ
![IMG_0135.jpg IMG_0135.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/80KiA3SxuP0sClz9yUCQ.jpg)
![IMG_0137.jpg IMG_0137.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/OHCERTSuQYuTE1rFm1k3.jpg)
และในส่วนต่อมาทางด้านซ้ายมือของ Lobby ก็จะเป็นลิฟต์ 4 ตัว โดยผู้ที่จะสามารถใช้งานลิฟต์ของโครงการได้นั้น จำเป็นที่จะต้องมีคีย์การ์ดซะก่อนครับ ไม่เช่นนั้นแม้แต่บริเวณหน้าลิฟต์คุณก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปได้ เนื่องจากจะมีประตูอัตโนมัติคอยปิด-เปิดประตูอยู่ ซึ่งสำหรับผมถือว่าสิ่งนี้เป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ช่วยในเรื่องของความปลอดภัยให้แก่ผู้พักอาศัยได้เป็นอย่างดี ไม่ให้บุคคลภายนอกขึ้นไปยังตัวอาคารได้
![IMG_0039.jpg IMG_0039.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/AznzRYc7THW1E8aflUUt.jpg)
![IMG_0040.jpg IMG_0040.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/xm7Ny1AAS0Gi2wOCDKKZ.jpg)
![IMG_0041.jpg IMG_0041.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/Ta6lEEtRTHmLFjTdEdiK.jpg)
Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) จะประกอบไปด้วยลิฟต์โดยสารจำนวน 4 ตัว เพื่อช่วยอำนวยความสะดวกสบายและความรวดเร็วในการใช้งานของผู้พักอาศัย โดยภายในลิฟต์นั้น มีขนาดตามมาตรฐานครับ ยืนได้แบบสบายๆ ไม่อึดอัด อย่างแน่นอน
สิ่งอำนวยความสะดวกภายในของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)
![IMG_0043.jpg IMG_0043.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/XpxNwzeQ3CQezyXOb7hF.jpg)
หากกล่าวถึงสิ่งอำนวยความสะดวกของคอนโดโครงการ Noble Revolve รัชดา 2 แล้วล่ะก็ ผมคงต้องบอกว่ามีครบ จบทุกความต้องการเลยครับ โดยบริเวณชั้น Lobby จะมี Mail Room ห้องซักรีด และตู้สะดวกซื้อจากทาง 7-11 และเต่าบิน ส่วนในชั้นที่ 6 จะมีสระว่ายน้ำ ห้องฟิตเนส ห้องโยคะ สวนหย่อม คอยให้บริการผู้พักอาศัยอยู่ โดยเราจะไปเริ่มกันที่ห้อง Mail Room กันก่อนเลยครับ
Mail Room
![IMG_0032.jpg IMG_0032.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/VbT9a9jRue7872wIbNEg.jpg)
![IMG_0031.jpg IMG_0031.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/7gM0XooReq6dCTcP5BDA.jpg)
เริ่มต้นกันด้วย Mail Room ของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ครับ โดย Mail Room จะอยู่บริเวณชั้นเดียวกับ Lobby ถูกตกแต่งให้มีความเรียบหรูด้วยสีของไม้โอ๊ค ภายในห้องมีแสงสว่างส่องถึงทุกมุม มีเลขห้องและถูกแบ่งสัดส่วนไว้อย่างชัดเจน ดังนั้นไม่ต้องกลัวเลยครับว่าจะหยิบจดหมายมาผิดห้อง!
ตู้สะดวกซื้อจาก 7-11 และ เต่าบิน
![IMG_0076.jpg IMG_0076.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/FJi8jaWVTTSFg9M4ZTcY.jpg)
![IMG_0079.jpg IMG_0079.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/8F4InTPMRfOdWr69WJbn.jpg)
เรียกได้ว่ามุมนี้เป็นมุมโปรดของผมเลยก็ว่าได้ เพราะแม้ว่าตัวโครงการจะไม่ได้อยู่ใกล้กับ 7-11 แต่! ก็เหมือนยก 7-11 มาไว้ให้ถึงที่ ซึ่งนอกจากจะมีตู้สะดวกซื้อเอาไว้คอยให้บริการแล้ว ก็ยังมีไมโครเวฟเอาไว้ให้ผู้พักอาศัยได้อุ่นของที่ซื้อมาจากตู้อีกด้วย แต่เท่านั้นยังไม่พอ เพราะหากใครที่เป็นสาวกน้ำหวาน ชา กาแฟ ฯลฯ แล้วล่ะก็ เขาก็ยังมีตู้ชงน้ำดื่มอัตโนมัติจากทางเต่าบินไว้คอยให้บริการอีกด้วย ดังนั้นผมคงพูดได้อย่างเต็มปาก เต็มคำเลยว่า เรื่องหาของกินนั้นสะดวกสบายแบบสุดๆ
ห้องซักล้าง
![IMG_0069.jpg IMG_0069.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/w19g5zphSXKTLnv6EM1Y.jpg)
![IMG_0073.jpg IMG_0073.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/fTmTR4SyQrmy2dsEP0DM.jpg)
เดินเลยจากมุมตู้สะดวกซื้อไปอีกสักนิด ก็จะพบกับห้องซักล้างของ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ซึ่งห้องนี้เป็นห้องที่ทางโครงการจัดทำขึ้นเพื่ออำนวยความสะดวกสบายให้แก่ผู้พักอาศัย โดยมีอัตราคาบริการเริ่มต้นตั้งแต่ 40 บาท ขึ้นไป ดังนั้นไม่ว่าจะซัก อบ หรือรีด ก็หมดห่วงได้เลยครับ
สระว่ายน้ำ (Infinity Edge Pool)
![IMG_0045.jpg IMG_0045.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/HLuzRxIaRjifBJytEqY3.jpg)
![IMG_0047.jpg IMG_0047.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/DdMkiDrJSiudAinT9QPQ.jpg)
ขึ้นมาต่อกันที่ชั้น 6 โดยส่วนแรกที่คุณจะได้พบนั่นก็คือ สระว่ายน้ำระบบเกลือ ขนาด 8 x 22 เมตร ซึ่งเป็นสระว่ายน้ำกลางแจ้ง โดยรอบๆ ของตัวสระว่ายน้ำจะเต็มไปด้วยต้นไม้ที่จะเข้ามาเพิ่มความร่มรื่นและผ่อนคลายให้กับผู้ใช้งานได้เป็นอย่างดีเลยครับ อีกทั้งยังมีเก้าอี้วางไว้ให้รอบๆ บริเวณสระ ที่อาบน้ำกลางแจ้ง และห้องอาบน้ำแยกชายหญิงไว้ให้อีกด้วย
ห้องฟิตเนส
![IMG_0053.jpg IMG_0053.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/A23yeyoVR6ymSqVqqozq.jpg)
![IMG_0052.jpg IMG_0052.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/egZ8rjtPQiWhGpiFGicA.jpg)
จุดเด่นห้องฟิตเนสของโครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ก็คือ มองออกไปจะเป็นวิวของสวนและตึกต่างๆ ครับ ไม่ว่าจะเป็นตึก AIA Capital Center และ Esplanade รัชดา อีกทั้งอุปกรณ์เครื่องเล่นยังใหม่มาก! บรรยากาศโปร่ง โล่ง สบาย ออกกำลังกายกันได้แบบชิลๆ เลยครับ
ห้องโยคะ
![IMG_0054.jpg IMG_0054.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/BMdgbfPnQwKBDAUaZp1r.jpg)
ใครไม่มีแต่ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) มี! นั่นก็คือห้องโยคะครับ โดยห้องนี้จะเป็นห้องที่แยกออกมาจากห้องฟิตเนสอย่างชัดเจน ห้องถูกตกแต่งด้วยกระจกรอบด้าน มองออกไปจะเป็นสวน ซึ่งมันจะช่วยให้ผู้ใช้งานเกิดความผ่อนคลายและมีสมาธิกับการเล่นโยคะ ได้เป็นอย่างดีเลยล่ะ
ส่วนหย่อมบริเวณชั้น 6
![IMG_0055.jpg IMG_0055.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/34WcnzeLTTKWY0to0uYv.jpg)
เมื่อเล่นฟิตเนส ว่ายน้ำ หรือโยคะ เสร็จแล้ว คุณสามารถเดินมานั่งพักผ่อนหย่อนใจได้บริเวณสวนหย่อมของชั้น 6 ได้เลยครับ ซึ่งบริเวณนี้จะเห็นห้องฟิตเนสและห้องโยคะได้อย่างชัดเจน มันจึงกลายเป็นมุมโปรดของผู้คนหลังจากออกกำลังกายกันเสร็จนั่นเอง
สวนหย่อมชั้น ดาดฟ้า
![IMG_0059.jpg IMG_0059.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/QHBgUOysRtuyOLIV6V1V.jpg)
![IMG_0067.jpg IMG_0067.jpg](https://propertyhub.sgp1.cdn.digitaloceanspaces.com/blog/GANKA7IgSb6Quhr1VqFR.jpg)
ใครที่ต้องการมุมสงบ และดื่มด่ำไปกับบรรยากาศของกรุงเทพแล้วล่ะก็ สวนหย่อมชั้นดาดฟ้าของทาง Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ก็ไม่เป็นสองรองใครเลย แต่! ผมแนะนำว่าให้ขึ้นมาช่วงเย็นๆ เนื่องจากสวนหย่อมแห่งนี้เป็นสวนหย่อมกลางแจ้ง หากขึ้นมาในเวลากลางวันอาจจะร้อนเกินไป ดังนั้นในช่วงเย็นๆ จึงเป็นเวลาที่เหมาะสมมากที่สุดที่จะขึ้นมานั่งพักผ่อนหย่อนใจในบริเวณนี้ครับ
สถานที่สำคัญใกล้เคียง Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)
Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) ไม่ได้มีความสะดวกสบายในเรื่องของการเดินทางเท่านั้น แต่! ถูกรายล้อมไปด้วยสถานที่สำคัญต่างๆ มากมายเลยครับ ยิ่งถ้าคุณเป็นสาย Shopping ด้วยแล้ว Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) คงจะสามารถตอบโจทย์ความต้องการของคุณได้เป็นอย่างดี เนื่องจากตัวโครงการนั้นอยู่ใกล้กับแหล่ง Shopping ชั้นนำมากมาย อาทิ
Esplanade รัชดา (360 ม.)
Big C Extra รัชดา (760 ม.)
The Street รัชดา (910 ม.)
Central พระราม 9 (810 ม.)
Fortune Town (1.6 กม.)
ศูนย์อาหารรัชดา (560 ม.)
โรงพยาบาลพระราม 9 (2.7 กม.)
ตึก RS Tower (510 ม.)
ตึก AIA Capital Center (280 ม.)
ตึก True Tower (290 ม.)
G Tower (1.6 กม.)
ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (340 ม.)
ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย (1.8 กม)
รร.เตรียมอุดมศึกษา พัฒนาการ รัชดา (1.8 ม.)
รร.เซนต์ดอมินิก (2.9 กม.)
มหาลัย มศว ประสานมิตร (4.3 กม.)
หรือเรียกง่ายๆ ว่า Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) คือ “คอนโดทำเลทอง” ของจริงแห่งยุค!
รายละเอียดข้างต้นที่ผมได้กล่าวไปนั้น เป็นเพียงบางส่วนของโครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) เพราะในความเป็นจริงแล้ว โครงการแห่งนี้ยังมีความพิเศษที่คุณจะต้องไปสัมผัสด้วยตาตัวเองอยู่อีกมากมาย
และหากคุณต้องการเช่า/ซื้อ โครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2) แล้วล่ะก็ คุณสามารถเข้าไปเลือกชมได้ตามลิงก์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ
ซื้อ/ขายคอนโด Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)
เช่าคอนโด โครงการ Noble Revolve Ratchada 2 (โนเบิล รีวอลฟ์ รัชดา 2)